GLOTAMUC® - Viên nang cứng

GLOTAMUC® - Viên nang cứng

  • Giá bán: Liên hệ
  • Hoạt chất: Acetylcystein 200 mg.
  • Quy cách:

    Hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng.

  • Mã sản phẩm:
  • THÀNH PHẦN

    Mỗi viên nang cứng chứa:

    Hoạt chất: Acetylcystein 200 mg.

    MÔ TẢ SẢN PHẨM

    Glotamuc được bào chế dưới dạng viên nang cứng dùng để uống chứa acetylcystein. Đây là viên nang số 1, một đầu màu xanh lá đậm, một đầu xanh lá nhạt, bên trong chứa bột thuốc màu trắng đến trắng ngà.

    Acetylcystein, acid (2R)-2-(Acetylamino)-3-sulfanylpropanoic, là một thuốc làm tiêu chất nhầy. Công thức phân tử là C5H9NO3S, và phân tử lượng là 163,2. Công thức cấu tạo:

     

    Mỗi viên nang cứng chứa 200 mg acetylcystein.

    CƠ CHẾ TÁC DỤNG

    Acetylcystein có thể làm giảm tính nhầy nhớt của dịch tiết bằng cách cắt cầu nối disulphid của mucoprotein. Ngoài ra, acetylcystein còn đẩy mạnh sự giải độc chất chuyển hóa trung gian của paracetamol, do đó được sử dụng trong điều trị quá liều paracetamol.

    CHỈ ĐỊNH

    Là chất làm loãng đàm được chỉ định điều trị cơn ho cấp tính do tăng tiết chất nhầy quá mức, trong viêm phế quản cấp và mạn, viêm thanh quản - hầu, viêm xoang mũi và viêm tai giữa thanh dịch.

    LIỀU DÙNG VÀ CÁCH DÙNG

    Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: Mỗi lần 1 viên, ngày 3 lần.

    Trẻ em từ 2 - 7 tuổi: Mỗi lần 1 viên, ngày 2 lần.

    Nên uống thuốc lúc no.

    CHỐNG CHỈ ĐỊNH

    Quá mẫn với acetylcystein và các thành phần của thuốc.

    Loét dạ dày - tá tràng, tiền sử hen suyễn, phenylceton niệu.

    Trẻ em dưới 2 tuổi.

    LƯU Ý VÀ THẬN TRỌNG

    Không nên dùng chung với bất kỳ thuốc khác có chứa acetylcystein.

    Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng trong các trường hợp hen suyễn, tiền sử loét tiêu hóa, suy gan, trẻ sơ sinh.

    Sử dụng trên phụ nữ có thai và đang cho con bú: Acetylcystein nên tránh dùng cho người mẹ đang cho con bú và chỉ nên dùng cho phụ nữ có thai nếu có chỉ định của bác sĩ.

    Ảnh hưởng của thuốc lên khả năng điều khiển tàu xe và vận hành máy móc: Không có dữ liệu về ảnh hưởng của acetylcystein đến khả năng lái xe và vận hành máy.

    TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

    Thường xảy ra các phản ứng phụ như buồn nôn, nôn, tiêu chảy, ngứa, ban đỏ, mày đay, đau đầu.

    Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

    TƯƠNG TÁC CỦA THUỐC VỚI CÁC THUỐC KHÁC VÀ CÁC LOẠI TƯƠNG TÁC KHÁC

    Không dùng đồng thời với các thuốc ho khác hoặc các thuốc làm giảm tiết dịch.

    QUÁ LIỀU VÀ XỬ TRÍ

    Không có báo cáo về quá liều N-acetylcystein dùng đường uống.

    DẠNG BÀO CHẾ VÀ ĐÓNG GÓI

    Hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng.

    ĐIỀU KIỆN BẢO QUẢN: Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30oC.

    TIÊU CHUẨN CHẤT LƯỢNG: TCCS.

    HẠN DÙNG: 24 tháng kể từ ngày sản xuất.

    ĐỂ XA TẦM TAY CỦA TRẺ EM

    ĐỌC KỸ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG

    NẾU CẦN THÊM THÔNG TIN, XIN HỎI Ý KIẾN BÁC SĨ

    Sản xuất bởi:  CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨM GLOMED

    Địa chỉ: Số 35 Đại Lộ Tự Do, KCN Việt Nam – Singapore, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương.

    ĐT: 0650.3768824          Fax: 0650.3769095

      SẢN PHẨM CÙNG LOẠI

      Sản phẩm

      SẢN PHẨM MỚI

      HỖ TRỢ KHÁCH HÀNG

    • skype
    • Chăm sóc khách hàng
    • skype
    • Hỗ trợ khách hàng

    Hotline: 1900555504

    ^